साहेब, आपल्या निर्णयाचा पुनर्विचार करा, नातू रोहित पवारांची भावनिक पोस्ट

शरद पवारांनी माढ्यातून निवडणूक न लढवण्याचा निर्णय घेतला आहे. नातू पार्थ पवार यांच्या उमेदवारीची मावळमधून मागणी वाढली होती. पार्थ पवारांना उमेदवारी देण्यासाठी शरद पवारांनी माढ्यातुन निवडणूक न लढवण्याचा निर्णय घेतला आहे. एकाच कुटुंबातील जास्त सदस्य निवडणुकीच्या रिंगणात नको असे त्यांचे मत आहे.

शरद पवार यांचे नातू रोहित पवार यांनी आज एका भावनिक फेसबुक पोस्टद्वारे त्यांच्या निर्णयाचा पुनर्विचार करावा असे आवाहन केले आहे. खासरेव बघूया काय लिहिलेय रोहित पवार यांनी फेसबुक पोस्टमध्ये..

” राजकारणातले मोठमोठ्ठे लोक साहेबांच्या राजकारणाचा गौरव करत असताना काय म्हणतात हे आपणाला माहितच आहे पण सर्वसामान्य लोकं काय म्हणतात याकडे पवार साहेब नेहमीच लक्ष देतात. म्हणूनच गेली 52 वर्ष फक्त राजकारणच नाही तर समाजकारणात देखील हिच एकमेव व्यक्ती आमच्यासाठी उभा राहू शकते अस सर्वसामान्य माणसांच मत आहे.

महाराष्ट्राचे शिल्पकार यशवंतराव चव्हाण यांच्या सहवासातून सुरू झालेला साहेबांचा हा प्रवास भेदभावाच, जातीधर्माचं राजकारण न करता, गेली 52 वर्ष न थकता सर्वसामान्यांसाठी सुरू आहे, म्हणूनच पवार साहेबांच राजकारण कोणत्या हवेवर नाही तर सर्वसामान्यांच्या घरातून चालू होतं. हे मला स्व. यशवंतराव चव्हाण यांच्या जयंतीच्या दिवशीच अभिमानाने सांगू वाटतं.

एक कार्यकर्ता म्हणून,

“साहेबांच्या प्रत्येक निर्णयाचा आदर हा असणारच आहे, पण या आदरच्या पुढे प्रेम असतं. आणि माझं आणि माझ्यासारख्या असंख्य कार्यकर्त्यांच प्रेम म्हणून आमच्या प्रत्येकाच हेच मत आहे की, साहेब आपण आपल्या निर्णयाचा पुर्नविचार करा.”

बाकी राहता राहिला हवेतून पदावर बसलेल्या लोकांचा विषय तर साहेबांबद्दलच आपलं वक्तव्य हे शेवटच असू द्या, तसही बेडकासारखं हवा भरून बैल होण्याच्या नादात आपण फुटणार होताच. पण अशी वक्तव्य करत राहिलात तर हवा भरण्याच्या आतच फुटाल. ”

माहिती महत्वपूर्ण वाटल्यास अवश्य शेअर करा आणि आमचे पेज लाईक करायला विसरू नका. आम्हाला माहीती आपण info@khaasre.com या इमेल आयडीवर पाठवु शकता.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *