जाणून घ्या बॅटवर स्टीकर लावण्याचे किती पैसे घेतात स्टार क्रिकेटर ?

क्रिकेट मध्ये व्यावसायीकरण मोठ्या प्रमाणात आहे आणि हा प्रचंड लोकप्रियतेचा खेळ बनलेला आहे. परंतु आपण कधी विचार केला का कि एक क्रिकेटर एक वर्षात किती कमाई करतो. यांचे आकडे आहे करोडोत हे सर्वाना माहित आहे. BCCI कडून मिळणारी फी तर तुम्हाला माहितीच आहे. परंतु मोठमोठ्या ब्रॅडची जाहिरात करून सुध्दा क्रिकेटर फीपेक्षा अधिक पैसा कमवितात. खेळाडूची लोकप्रियता बघून मोठ मोठ्या कंपनी त्यांच्या सोबत करार करतात. जेव्हा ते मैदानात उतरणार तेव्हा त्यांच्या बॅटवर कंपनीचे स्टीकर लावून तर प्रचार करायचा. रन सोबत पैश्याचाही पाउस पाडायचा असतो त्यांना आज खासरेवर बघूया कोण खेळाडू आपल्या बॅटवर स्टीकर लावायचे किती पैसे घेतो…

एम एस धोनी
सर्व जाहिरातदारांची दोन नंबरची पसंद आहे एम एस धोनी, धोनीच्या अगोदर सर्वात लोकप्रिय विराट कोहली हा आहे. धोनीची एका स्पोर्ट कंपनी सोबत डील झालेली आहे. धोनीच्या बॅटवर स्पार्टन या कंपनीचे स्टीकर आहे. तो हे स्टीकर लावण्याकरिता ६ करोड रुपये एवढी रक्कम घेतो.

शिखर धवन
भारतीय क्रिकेट संघाचा गब्बरसिंघ उर्फ शिखर धवन यांची MRF सोबत डील झालेली आहे आणि याच बॅटने तो रनसोबत पैसा हि कमावतो. तो आपल्या बॅटवर MRFचे स्टीकर लावायचे ३ करोड रुपये घेतो.

रोहित शर्मा
भारतीय टीमचा धडाकेबाज फलंदाज रोहित शर्मा याची २०१५ साली CEAT सोबत डील झालेली आहे. रोहित आपल्या बॅटवर CEAT या प्रसिध्द कंपनीचे स्टीकर लावतो त्याला याकरिता कंपनीतर्फे ३ करोड रुपये मिळतात. परंतु रोहित शर्माचा सध्याचा फॉर्मबघता त्याची रक्कम वाढणार हे नक्की आहे.

युवराज सिंघ
युवराज सिंघ आपल्या बॅटवर प्युमाचे स्टीकर लावतो. प्युमा हि नामांकित स्पोर्ट कंपनी आहे. या करिता युवराजला तब्बल ४ करोड रुपये मिळतात. या सोबतच ते प्युमाचा शूज आणि व्रीस्टबैडची देखील जाहिरात करतो.

विराट कोहली
सर्वाना उस्तुकता असेल कि विराट कोहली किती रक्कम घेतो त्याच्या या डील करिता. विराटचे स्टार देखील यशाच्या शिखरावर आहे. त्याची MRF सोबत १०० करोडची डील झालेली आहे. विराट कोहलीची किंमत सध्या २०१७मध्ये सर्वात जास्त आहे.

क्रिस गेल
क्रिस गेल देखील धडाकेबाज फलंदाज आहे क्रिस गेलचा करार स्पार्टन या कंपनी सोबत झालेला आहे त्याला या डीलनुसार स्टीकर करिता ३ करोड रुपये मिळतात.

एबी डी विलियर्स
दक्षिण आफ्रिकेचा धडाकेबाज फलंदाज एबी डी विलियर्स चा करार MRF कंपनी सोबत झालेला आहे. त्याला या करारानुसार ४ ते ४.५ करोड रुपये मिळतात.

अश्या पद्धतीने सर्व फलंदाज आपल्या बॅटने फक्त रनच नाहीतर पैश्याचा पाउस देखील पाडतात. आपल्याला हि माहिती आवडल्यास अवश्य शेअर करा आणि आमचे पेज लाईक करायला विसरू नका…

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *