अबब या राजाच्या फिरायचा खर्च ६५० करोड रुपये…

सौदी अरबचा राजा सलमान याच्या सुट्याची सध्या सर्वत्र चर्चा होत आहे. कारण हि तसेच आहे त्याच्या सुट्याचा खर्च हजार लाखात नाही तर करोडोत आहे. जवळपास १०० मिलियन डॉलर म्हणजेच ६४१ करोड रुपये त्याने खर्च केले.

मोरोक्को येथे त्याने निवांत काल घालविला राजा येणार म्हणून स्वतः मोरोक्कोचे प्रधानमंत्री त्याच्या स्वागतास विमान तळावर आले. ७४ एकर परिसरात असलेला समर पैलेस त्याने बुक करून ठेवला होता. या वर्षीच्या सुट्ट्या त्याने मोरोक्कोत घालविल्या.

स्थानिक बातम्या नुसार राजा सलमान हा दरवर्षी सुट्ट्या करिता नवनवीन ठिकाणी जातो. त्याच्या सोबत जवळपास १०० लोक राहतात. यामध्ये मंत्री,सल्लागार आणि नातेवाईक सहभागी असतात. मोरोक्को मधील सर्व अलिशान हॉटेल या करिता बुक करण्यात आले होते.

एका स्पैनिश दैनिकानुसार राजा येणार आहे म्हण्य्न ७४ एकरात असलेल्या समर पैलेसची डागडूजी २०१६ पासून करत होते. या इमारतीत नवीन हेलीपैड बनविण्यात आले. मोरोक्को देशाच्या कमाईचा एकूण १.५ वा हिस्सा या राजाच्या सुट्ट्यामुळे मिळाला आहे.

न्यू यॉर्क टाईम नुसार या वर्षी उन्हाळ्यात राजाने मोरोक्को मध्ये फिरायला १००च्या वर मर्सडिज व रेंज रोवर गाड्या बुक करण्यात आल्या होत्या. इथे हॉटेल सोबत दवाखान्याची व्यवस्था करण्यात हि आली होती. राजा सलमानची संपत्ती हि पूर्ण जगात आहे. पैरीसमधील त्याचे घर आणि फ्रांस मधील महाल हा पाहण्यासारखा आहे.

असा राजा येत राहो असा मोरोक्को देश परत परत म्हणत असेल…

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *