True Caller वरून आपले नाव कसे गायब कराल ?

जर तुम्ही एखाद्या अज्ञात क्रमांकावरून कॉल केला असेल तर, ज्याचा मोबाइल क्रमांक आहे त्याचे नाव ओळखण्याचे अनेक मार्ग आहेत. एक असा उपाय म्हणजे True कॉलर अॅप व, यामुळे गोपनीयतेची समस्या देखील उद्भवते. कोणीही एखाद्याचा क्रमांक घेवून त्याचे नाव माहित करून घेवू शकतो. जसे कि कुटुंबातील महिलांचा मोबाईल क्रमांक

ट्रूकॉलर अॅप अनेकांच्या स्मार्टफोनमध्ये असतं. एखादं अनोळखी मोबाईल नंबर ओळखण्यासाठी या अॅपचा वापर केला जातो. हे अॅप युजर्सच्या अॅड्रेस बुकना अॅक्सेस करुन सर्व कॉन्टॅक्ट डिटेल्स तयार करतं. जरी तुम्ही ट्रूकॉलर अॅप कधीही इन्स्टॉल केलं नसेल, मात्र तरीही तुमचा कॉन्टॅक्ट नंबर ट्रूकॉलरच्या डेटाबेसमध्ये असतो.

सराहा अॅप गोष्टी ज्या माहित असणे चांगले आहे

आपण आपले नाव या अॅपमध्ये दिसू नये असे इच्छित असल्यास, आपण हे सहजपणे करू शकता
आपल्याला फक्त हे करायचे आहे

https://www.truecaller.com/unlist

या वेब पत्त्यावर जा आणि आपला नंबर भरा जे आपण हटवू इच्छिता (जसे + 9 1 9xxxxxxxxx)

खाली एक सुरक्षा कोड भरा

Unlist बटणावर क्लिक करा (वरील चित्र पहा)

1 comment

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *