19 गोष्टी लीनॉरडो डी कॅप्रियो बद्दल माहित नाहीत.

ब-याच दिवसाच्या अथक परिश्रमानंतर लीनार्डो डी कॅप्रियोला ऑस्कार मिळाला. पण त्याला काही फरक पडत नाही कारण तोे सर्वश्रेष्ठ कलाकारांपैकी एक आहे. 42 वर्षांच्या वयातही तो अगदी धडाधडनाऱ्या हृदयाचा आहे! आणि जर तुम्हाला एखाद्याला विचाराल की त्यांचा आवडता हॉलीवूड अभिनेता कोणता आहे, तर 5 पैकी 3 माणसे लिओनार्डो डीकॅप्रीओ सांगतील. अर्थात, आपल्या आवडत्या अभिनेत्याबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी कधीही उशीर झालेला नाही,नाही? हेच कारण आहे की मी त्यांच्याबद्दल या ऐवजी आकर्षक गोष्टी संकलित केल्या आहेत.

1) तो 90 च्या दशकात ‘पोझ पोसे’ नावाच्या मित्राच्या ग्रुपचा होता (मुख्यतः पार्टियर). या ग्रुपमध्ये लुकस हास, टोबी मॅगुरी, हार्मनी कोरिने आणि डेव्हिड ब्लेन यांचा समावेश होता.

2) त्याला एक मुलगी आहे, तांत्रिकदृष्ट्या बोलणे ! ‘ब्लड डायमंड’ चित्रपटाच्या वेळी, लेओ ने 24 अनाथ मुलांना मापुतो, मोजाम्बिकमधील एसओएस चिल्ड्रन व्हिलेजमधून काम केले. त्यांच्याबरोबर घालवलेल्या वेळेमुळे त्याला खूपच प्रेरणा मिळाली, परंतु विशेषतः एका छोट्या मुलीशी तिचा जवळचा नातेसंबंध होता. म्हणून, त्याने तिला “दत्तक” करण्याचे ठरवले आणि जरी तो तिच्याबरोबर राहत नाही तरीही तो दरमहा खर्च आणि अन्नावर खर्च करून पैसे पाठवतो आणि नियमितपणे तिच्या संपर्कात असतो.

3) वयाच्या 10 व्या वर्षी त्यांनी आपले अजेंट लँनी विल्यम्स यांनी नाव बदलण्यास सांगितले. एजंटाने त्याचे नाव ‘खूपच जातीय’ असल्याचे म्हटले. तथापि, लिओने सतत हे सांगण्यास नकार दिला की त्याचे नाव अखेरीस त्याला स्थान घेईल.

4) लिओ आणि त्याचा सर्वोत्तम मित्र टॉबी मॅगुइअर यांनी एकत्रितपणे एक चित्रपट Dons Plum बनवला होता आणि तो इतका वाईट होता की लियोला अमेरिकेतील थिएटरमध्ये किंवा डीव्हीडीवर कधीच रिलीज होणार नाही यासाठी कायदेशीर कारवाई करावी लागली.

5) त्याच्या चाहत्याने, एका रूसी लक्षाधीशाने एकदा त्याच्यासोबत अंतराळ प्रवासात जाण्यासाठी 1.5 मिलियन डॉलर दिले.

6) त्याच्या आईने त्याला लिओनार्डो असे नाव दिले कारण जेव्हा ती गर्भवती होती तेव्हा तिने द विन्सी याने काढलेले चित्र पहिल्यांदा पाहिले होते.

7) लिओ केप टाऊन, दक्षिण आफ्रिकेतील येथे डायव्हिंग करत असताना त्याला ग्रेट व्हाईट शार्क सह मृत्यूचा जवळचा अनुभव आला. पण तो कुठलीही इजा न होता किनाऱ्यापर्यंत पोहचला.

8) तो आणि त्याच्या ‘द बास्केटबॉल डायरी’ मध्ये त्याचा सह-कलाकार मार्क वॉर्लबर्ग याच्या बद्दल चुकीच्या नोंदी सुरु झाल्या आणि एकमेकांना द्वेष वाढला होता.पण ते आता चांगले मित्र आहेत.

9) 2009 मध्ये, तो आणि केट विंसलेटने शेवटच्या जिवंत टायटॅनिकच्या जीवनासाठी नर्सिंग होम ची फीस देण्यास मदत केली होती त्यामुळे तिला तिच्या वस्तू विक्री करण्याची गरज पडली नाही.

10)बेलिझच्या किनारपट्टीवरील बेट त्यांच्या मालकीचे आहे, जे आता नवीकरणक्षम ऊर्जा संसाधनांसह पर्यावरण-अनुकूल रिसॉर्टमध्ये जाण्याची योजना करीत आहे. खरं तर, तो एक पर्यावरणवादी आहे.

11) लिओ अत्यंत दानशूर व्यक्ति आहे आणि त्याने जगभरातील वाघांची बचत करण्यासाठी सुमारे 4 दशलक्ष डॉलर्सचे दान केले आहे. रशियात वाघ शिखर परिषदेत व्लादिमिर पुतिनने त्याला एक खरा माणूस म्हटले. पुतिन म्हणाला: “इथे, रशियामध्ये, आम्ही अशा व्यक्तीला प्रत्यक्ष माणूस म्हणतो. जर वन्यजीव आणि वाघांचा संवर्धन अशा प्रसिद्ध लोकांच्या हातात असेल, तर आपण यशस्वी व्हायला हवेत. ”

12) लिओची आई ( सावत्र आई) एक ‘अमृतधरी’ शीख आहे आणि तिच्याबरोबर सर्व पाच केसेस शीख धारण करण्याची क्षमता आहे.

13) ‘अमेरिकन सायको’ मध्ये पॅट्रिक बाटमैनची भूमिका देण्यात आली होती परंतु ती भूमिका त्यांनी नाकारली त्यावेळी त्याच्या सर्व चाहत्या तरुण मुली होत्या.

14) पर्यावरणीय प्रेमी म्हणून त्याची स्वतःची ओळ आहे कारणास्तव त्याच्या “लिओनार्डोची फेअर ट्रेड कॉफी” या व्यवसायातून मिळणारे उत्पन्न आणि त्याची संस्था- लिओनार्डो डीकॅप्रियो फाउंडेशन – यातून मिळणारे उत्पन्न पर्यावरण संस्थेला दान केले आहे.

15) अफवा काहीही म्हणत असल्या तरी, त्याने ड्रग्ज कधीही घेतलं नाही. लॉस एंजेलिस टाइम्सच्या एका मुलाखतीत त्यांनी ‘वुल्फ ऑफ वॉल स्ट्रीट’ चित्रपटातून बाहेर येताना सांगितले. “अपुरे गरीब” आणि त्याच्या संगोपनाबद्दल बोलताना त्याने हॉलीवूडच्या आपल्या मित्रांनी ड्रग्स घेण्याची तीव्र इच्छा निर्माण केली होती.

16) लिओ पाळीव प्राणी म्हणून 10 वर्षाच्या जुळ्या सुल्काटा कासवाचा मालक आहे.

17) लिओ ला 2005 मध्ये जेव्हा एका महिलेने त्याच्या चेहऱ्यावर वाइन ग्लास फेकून मारला होता तेव्हा त्याला जखम भरण्यासाठी 17 टाके लागले होते. त्यानंतर त्या महिलेला दोन वर्षांपर्यंत तुरुंगवास भोगवा लागला.

18)स्कायडायव्हिंग करत असताना त्याचा पॅराशूट उघडत नव्हता तेव्हा तो जवळजवळ मरण पावला असता.पण सुदैवाने एका अध्यापकाने त्याच्या बाजूने झेपावले आणि त्याला वेळेत वाचवले.

19) लेओने ब्लेक लिव्हली ते नामी कॅम्पबेल, डेमी मूर आणि मिरांडा केर यांच्यातील बर्याच सुंदर अभिनेत्रींची डेट केली आहे, परंतु त्यांचे लग्न झाले नाही. फक्त दोन गोष्टी त्यांच्या आयुष्यातुन गायब आहेत -एक पत्नी आणि ऑस्कर!

1 comment

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *